![](https://muanchonthainews.com/wp-content/uploads/2024/06/447637987_801298615431146_8124545135494420731_n-1024x683.jpg)
เมื่อเร็วๆนี้ ณ ห้องประชุมสาเกต อาคารเฉลิมพระเกียรติจุฬาภรณ์ โรงพยาบาลร้อยเอ็ด นายแพทย์ชาญชัย จันทร์วรชัยกุล ผู้อำนวยการโรงพยาบาลร้อยเอ็ด เป็นประธานในพิธีและกล่าวต้อนรับพยาบาลวิชาชีพ ในการอบรมปฐมนิเทศพยาบาลใหม่ ประจำปี 2567 ซึ่งจัดขึ้นระหว่างวันที่ 4 – 6 มิถุนายน 2567 เพื่อเตรียมความพร้อม และพัฒนาบุคลากรทางการพยาบาลให้เกิดความมั่นใจ มีความรู้และทักษะที่ดี สามารถให้การดูแลผู้ป่วยได้อย่างมีคุณภาพและปลอดภัย ตามมาตรฐานวิชาชีพ โดยมี พว.บุษบา วงค์พิมล รองผู้อำนวยการฝ่ายการพยาบาล ผู้บริหารทางการพยาบาล และพยาบาลวิชาชีพรุ่นพี่ ร่วมชี้แนะประสบการณ์และเสริมสร้างกำลังใจให้บุคลากรทางการพยาบาลใหม่
อุไรพรณ์ ทิดจันทึก : บรรณาธิการ / อัครพล ปัญญาวิภาส : ข่าว ภาพ / โรงพยาบาลร้อยเอ็ด /
![447609203-801298642097810-5554336968474588103-n](https://i.postimg.cc/NMxgXSTK/447609203-801298642097810-5554336968474588103-n.jpg)
![447638433-801298542097820-1911759344670117117-n](https://i.postimg.cc/D0y7P6dB/447638433-801298542097820-1911759344670117117-n.jpg)
![7003315842a3e5554.jpeg](https://img5.pic.in.th/file/secure-sv1/7003315842a3e5554.jpeg)
![tz01.jpeg](https://img5.pic.in.th/file/secure-sv1/tz01.jpeg)
![2_07b2fa84021c11013.jpeg](https://img2.pic.in.th/pic/2_07b2fa84021c11013.jpeg)
![sm02.jpeg](https://img5.pic.in.th/file/secure-sv1/sm02.jpeg)
![green-white-background06.jpeg](https://img2.pic.in.th/pic/green-white-background06.jpeg)
![cropped-kk0012-scaled-3.jpeg](https://img5.pic.in.th/file/secure-sv1/cropped-kk0012-scaled-3.jpeg)
![radio20766.gif](https://img5.pic.in.th/file/secure-sv1/radio20766.gif)